พิพิธภัณฑ์ช้างเอราวัณ (ช้างสามเศียร) - สมุทรปราการ

กระทู้สนทนา
พิพิธภัณฑ์ช้างเอราวัณ (ช้างสามเศียร) - สมุทรปราการ ครับ
ถ่ายมาสองเดือนแล้ว เพิ่งจะได้ดูรูป พักหลังนี่ถ่ายอย่างเดียวเลยครับ ไม่มีเวลาทำรูปเลย
(ข้ออ้างของคนขี้เกียจ)

พิพิธภัณฑ์ช้างเอราวัณ หรือที่คนเรียกทั่วไปว่าช้างสามเศียร อยู่ไม่ไกลครับ สมุทรปราการ ชานเมืองกรุงแค่นี้เอง ขับรถไปทางถนนสุขุมวิท เลยแยกบางนาไปก็ตรงไปเรื่อยๆ เดี๋ยวเดียวก็ถึง

ตัวพิพิธภัณฑ์เป็นอาคารทางกลมที่เป็นฐานแล้วก็มีช้างยืนอยู่ข้างบนนั้นแหละ ตัวช้างทำจากแผ่นทองแดงนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่